English | Khmer
No title... No title... No title... No title... No title... No title...

Đồng chí Ngô Chí Cường trúng cử Bí thư Tỉnh ủy Trà Vinh

Tiếp tục chương trình Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Trà Vinh lần thứ XI, chiều 16/10, Đại hội đã công bố kết quả phiên họp đầu tiên của Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh nhiệm kỳ 2020-2025.

Bí thư Tỉnh ủy Trà Vinh (khóa XI) Ngô Chí Cường phát biểu tại Đại hội (Ảnh: Hồ Giang)

Theo đó, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh đã bầu Ban Thường vụ Tỉnh ủy gồm 15 đồng chí. Đồng chí Ngô Chí Cường, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy Trà Vinh nhiệm kì 2015-2020 đắc cử chức Bí thư Tỉnh ủy Trà Vinh nhiệm kì 2020-2025. Đồng chí Kim Ngọc Thái, Phó Bí thư Tỉnh ủy Trà Vinh nhiệm kì 2015-2020; đồng chí Lâm Minh Đằng, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy Trà Vinh nhiệm kì 2015-2020 và đồng chí Lê Văn Hẳn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Trà Vinh được bầu giữ chức Phó Bí thư Tỉnh ủy Trà Vinh nhiệm kì 2020-2025.

Phiên họp đầu tiên của Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh nhiệm kỳ 2020-2025 cũng bầu Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy Trà Vinh gồm 08 ủy viên (khuyết 01 ủy viên). Đồng chí Nguyễn Thị Minh Tâm, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy nhiệm kỳ 2015-2020, tiếp tục được bầu giữ chức Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh uỷ Trà Vinh, nhiệm kỳ 2020 - 2025.

Đại hội cũng đã bầu Đoàn đại biểu đi dự Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng gồm 17 đồng chí chính thức và 1 đồng chí dự khuyết. 

 Đại biểu bỏ phiếu bầu Đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng (Ảnh: Hồ Giang)

Sáng cùng ngày, Đại hội đã công bố danh sách Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Trà Vinh khóa XI, nhiệm kỳ 2020-2025, gồm 49 đồng chí:

1.

Ngô Chí Cường

11/9/1967

Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy (khóa X), Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội khóa XIV đơn vị tỉnh Trà Vinh

2.

Kim Ngọc Thái

01/01/1969

Phó Bí thư Tỉnh ủy Trà Vinh (khóa X)

3.

Lâm Minh Đằng

16/9/1969

UVTV Tỉnh ủy (khóa X), Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy

4.

Lê Văn Hẳn

12/10/1970

UVTV Tỉnh ủy (khóa X), Phó Chủ tịch UBND tỉnh

5.

Nguyễn Văn Hiếu

16/8/1970

UVTV Tỉnh ủy (khóa X), Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy

6.

Lê Thanh Bình

20/4/1969

UVTV Tỉnh ủy, Bí thư Thị ủy Duyên Hải

7.

Trương Thanh Phong

16/12/1969

UVTV Tỉnh ủy, Chỉ huy Trưởng BCH Quân sự tỉnh

8.

Vũ Hoài Bắc

17/3/1970

UVTV Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh Trà Vinh

9.

Nguyễn Thành Tâm

24/7/1963

UVTV Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Trà Vinh

10.

Nguyễn Văn Triết

15/03/1964

UVTV Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh

11.

Nguyễn Thị Minh Tâm

16/8/1968

UVTV Tỉnh ủy, Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy

12.

Trần Quốc Tuấn

08/02/1970

Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy

13.

Dương Thị Ngọc Thơ

19/5/1971

Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh

14.

Đặng Quốc Khởi

15/01/1977

Tỉnh ủy viên, Chánh Văn phòng Tỉnh ủy

15.

Châu Văn Hòa

10/10/1969

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư

16.

Dương Hoàng Sum

15/7/1974

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch

17.

Kim Rương

14/7/1969

Tỉnh ủy viên, Phó chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh

18.

Thạch Phước Bình

28/9/1978

Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Đoàn Đại biểu Quốc hội đơn vị tỉnh Trà Vinh

19.

Thạch Thị Thu Hà

14/10/1981

Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh

20.

Huỳnh Công Lập

28/6/1966

Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy Châu Thành

21.

Trần Thị Bích Phượng

20/10/1976

Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh

22.

Kiên Quân

15/12/1966

Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy

23.

Đoàn Minh Phương

12/04/1967

Tỉnh ủy viên, Phó Trưởng Ban Nội chính Tỉnh ủy

24.

Phạm Văn Tám

25/12/1970

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Công thương

25.

Phạm Minh Truyền

17/3/1970

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn

26.

Lê Minh Tân

10/9/1965

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Xây dựng

27.

Bùi Thành Thương

03/06/1967

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Nội vụ

28.

Đỗ Hữu Lộc

01/03/1969

Tỉnh ủy viên, Chính ủy Bộ đội Biên phòng tỉnh

29.

Trương Văn Thẩm

11/4/1970

Tỉnh ủy viên, Chính ủy Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh

30.

Huỳnh Văn Thình

23/11/1964

Tỉnh ủy viên, Phó Giám đốc Công an tỉnh

31.

Nguyễn Trung Hoàng

13/01/1965

Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh

32.

Phạm Quốc Thới

21/11/1964

Tỉnh ủy viên, Hiệu trưởng Trường Chính trị tỉnh

33.

Nguyễn Văn Út

30/10/1963

Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội

34.

Trần Thị Kim Chung

20/5/1975

Bí thư Huyện ủy Cầu Ngang

35.

Nguyễn Hoàng Khải

24/4/1970

Bí thư Huyện ủy Cầu Kè

36.

Nguyễn Thị Bạch Vân

29/01/1971

Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh

37.

Phạm Thành Lập

25/5/1976

Bí thư Huyện ủy Duyên Hải

38.

Nguyễn Văn Phương

20/7/1977

Bí thư Huyện ủy Tiểu Cần

39.

Lê Thành Ôi

25/12/1967

Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ

40.

Nguyễn Văn Quyển

1966

Chánh văn phòng UBND tỉnh

41.

Nguyễn Quỳnh Thiện

17/5/1970

Trưởng Ban Quản lý khu kinh tế tỉnh

42.

Trịnh Minh Tự

24/6/1967

Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh

43.

Dương Văn Triệu

16/10/1971

Bí thư Huyện ủy Trà Cú

44.

Nguyễn Văn Tám

14/6/1977

Bí thư Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh

45.

Kiên Thị Minh Nguyệt

05/6/1984

Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy

46.

Dương Hiền Hải Đăng

15/10/1976

Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Trà Vinh

47.

Nguyễn Văn Dũng

08/11/1968

Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh

48.

Kiên Sóc Kha

10/10/1968

Phó Giám đốc Bệnh viện đa khoa tỉnh

49.

Tăng Chí Huấn

15/4/1969

Giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh

Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Trà Vinh lần thứ XI, nhiệm kỳ 2020 – 2025, sẽ bế mạc vào trưa 17/10/2020.

Mỹ Hạnh

1 người đã bình chọn
Tin khác
1 2 3 4 5  ... 

ĐƯỜNG DÂY NÓNG
Thống kê truy cập
  • Đang online: 166
  • Hôm nay: 28837
  • Trong tuần: 398,833
  • Tất cả: 20,521,249